ĐỒ HỌA KIẾN TRÚC - Cung cấp các phần mềm đồ họa miễn phí

Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn ĐỒ HỌA KIẾN TRÚC

Trang ChínhĐăng kýĐăng NhậpGalleryLatest imagesTìm kiếm
Download phần mềm đồ họa miễn phí

Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"

Go down 
cappuccino_sg
cong8x
JessWu
7 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
JessWu

Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" Empty
Bài gửiTiêu đề: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime3/9/2010, 11:56 pm

Vừa đựoc chị bạn giới thiệu cho cuộc thi này, thấy cũng hay, giải thưởng cũng tốt nên mình giới thiệu ở đây cho bà kon cùng biết, ai thích thì tham gia nhé
Tên cuộc thi: Hà Nội ơi, tớ yêu cậu!
Website: www.hanoitoyeucau.com.vn . Bà kon vào đây đăng kí thành viên để tham gia nè!!

Thể lệ: 2 sân chơi về đại lễ "Ngàn năm Thăng long" sắp tới cho tụi mình thể hiện nhé:

1/ Hà Nội tớ yêu cậu:

- Đối tượng: Người Việt Nam sống và làm việc trong, ngoài nước, cả người nước ngoài làm việc tại VN nữa, ai cũng ok tuốt Hình ảnh
- Nội dung: Thiết kế các biểu tượng, icon hướng về thủ đô Hà Nội, thiết kế của các bạn phải thế hiện đựoc những nét đặc trưng của Hà Nội ( chùa Một Cột, Hồ Gươm, hay là hình con rồng.....tùy mỗi người cảm nhận cái gì thể hiện Hà Nội rõ nét nhất ý )
- Giải thưởng:
+ Hàng tuần sẽ chọn ra icon xuất sắc nhất của tuần, icon đó sẽ được đăng trên trang web của cuộc thi.
+ Icon thắng giải chung cuộc sẽ do Pepsi Việt Nam chọn và truyền thông rộng rãi trên cái phuơng tiện đại chúng ( là biểu tượng của mình có mặt trên khắp Hà Nội đó, như các bến chờ xe bus chẳng hạn.... Mad )

2/ Hà Nội trong tôi:
- Đối tượng: Không hạn chế nha.
- Nội dung: Mem thoải mái chia sẻ những câu nói bày tỏ cảm xúc của mình về Hà Nội iu dấu, không thì những hình ảnh, những bài hát, những clip tự nói về Hà Nội và post lên trang web www.hanoitoyeucau.com.vn.

Đây là dịp cho các mem mình trổ tài cũng như cùng cả nước đón mừng đại lễ, mình thấy rất có ý nghĩa mà giải thưởng lại cool quá, mới muốn share liền với bà kon nè ::ba8:: Đây là cuộc thi thiết kế đòi hỏi tụi mình phải phát huy khả năng hội họa, do đó mình có thể vẽ phác họa bằng bút chì sau đó scan rùi gửi lên web, hoặc vẽ bằng photoshop cũng được. Lưu ý là KHÔNG được sử dụng hình ảnh nhé :*

Chúc icon của bà kon sẽ được có mặt trên khắp thủ đô mình!!! cheers
cong8x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime4/9/2010, 12:53 am

Có cuộc thi như vậy sao ta? Giải thưởng thế nào bạn ơi!?
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime4/9/2010, 1:05 am

cong8x đã viết:
Có cuộc thi như vậy sao ta? Giải thưởng thế nào bạn ơi!?

Có giải thưởng hàng tuần và giải chung cuộc như trên đó, bạn vào trang web http://www.hanoitoyeucau.com.vn/ để theo dõi nhé Very Happy
Chúc bạn đoạt giải!!
cappuccino_sg

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime4/9/2010, 9:24 am

Trang web coi không được bạn Wu ơi Sad , hình như là chưa có làm xong nên bấm vô chả được gì cả Sad
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime4/9/2010, 9:27 am

cappuccino_sg đã viết:
Trang web coi không được bạn Wu ơi Sad , hình như là chưa có làm xong nên bấm vô chả được gì cả Sad

Trang web đang được fix bạn à, nay mai là đăng kí như bình thường thui...Bạn chú ý theo dõi nha Very Happy
cappuccino_sg

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime4/9/2010, 9:29 am

Hehe cám ơn bạn, dù sao cuộc thi này nghe cũng hấp dẫn nên đành kiên nhẫn xem vậy.
cong8x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 12:48 am

Tớ sẽ gửi bài cho cuộc thi này thế nào bạn ơi?
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 1:23 am

cong8x đã viết:
Tớ sẽ gửi bài cho cuộc thi này thế nào bạn ơi?

Nếu vẽ tay thì bạn có thể scan lại rùi gửi lên trang web www.hanoitoyeucau.com.vn, còn nếu vẽ máy thì gửi luôn trên web đó như bình thường Smile Nhớ đăng kí thành viên nhé!
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 2:10 am

Các bạn iu vấu tình hình là trang web www.hanoitoyeucau.com đã fix xong vào ngon lành rồi đấy nhá!!!
Trên đấy mình thấy cũng nhiều tác phẩm đẹp lắm, vào tham khảo thêm cũng được Mad
cong8x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 4:29 pm

Các bác ơi, bác Pepsi nhà mình cho ra cái WEB dự thi ngon lành rồi nè: http://pepsiworld.com.vn/hanoitoyeucau/game/ ĐÃ QUÁ PEPSI ƠI!
l'amour

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 8:28 pm

trong trang pepsiworld chưa nói rõ lắm về jải thưởng, chủ thớt có biết hem dạ. Mong là nhìu nhìu, hí hí, dzậy mới có cảm hứng.Very Happy
l'amour

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 8:33 pm

á, ghi rồi mới thấy, nhìu wá, hix hix, ko biết có dissss lại mấy cao thủ hem nữa.Sad(
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime6/9/2010, 9:57 pm

l'amour đã viết:
trong trang pepsiworld chưa nói rõ lắm về jải thưởng, chủ thớt có biết hem dạ. Mong là nhìu nhìu, hí hí, dzậy mới có cảm hứng.Very Happy
Ngoài phần thưởng về tinh thần còn có phần thưởng hiện vật...10 triệu đồng đó choáng chưa What a Face What a Face Mong là bạn l'amour sẽ sớm tìm được cảm hứng Laughing
Bạn cứ tham gia hết mình và vẽ hết sức cho thiệt "đã" là được rồi, cần j lo lắng có dissss lại ko...ko giải nhất thì cũng giải tuần mà bạn Twisted Evil Twisted Evil
cappuccino_sg

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime7/9/2010, 12:02 am

Tớ chỉ thích phần thưởng hiện vật thôi, hehe Very Happy
Tớ đang bí đề tài, nhà mình có ai gợi ý hình ảnh Hà nội cho tớ bon chen với.
libra_trang

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime7/9/2010, 1:00 pm

oa , giải thưởng bự quá đi các bác ơi, tớ thề là nếu tớ đoạt giải, tớ sẽ hét 100 lần "Hà Nội, tớ yêu cậu" và 100 lần "Đã quá, Pepsi ơi!", hehehe...
cong8x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime7/9/2010, 7:29 pm

Ai cho cái cảm hứng để mần chút đi, đang dư tài năng mà không có cảm hứng đây lày. Tớ thì tớ thích làm về đề tài ẩm thực hơn. bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce
libra_trang

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime7/9/2010, 7:38 pm

cong8x đã viết:
Ai cho cái cảm hứng để mần chút đi, đang dư tài năng mà không có cảm hứng đây lày. Tớ thì tớ thích làm về đề tài ẩm thực hơn. bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce
Hehe, nhắc đến "ẩm thực" là thèm. Tớ nghĩ vụ này là có nhiều cảm hứng lắm nhé, vì HN có rất nhiều món đặc sản mà, bạn vẽ "cốm" đi, hay bún chả cá HN? hehe. Tớ mới ăn nên rất khoái mấy món này nè. mà chưa có idea cụ thể gì cả.
l'amour

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime7/9/2010, 10:26 pm

còn có bánh tôm, phở, bún thang nữa.. ôi, nói tới chưa mún vẽ mà đã mún ăn rồi. ực ực...
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime8/9/2010, 3:11 pm

libra_trang đã viết:
oa , giải thưởng bự quá đi các bác ơi, tớ thề là nếu tớ đoạt giải, tớ sẽ hét 100 lần "Hà Nội, tớ yêu cậu" và 100 lần "Đã quá, Pepsi ơi!", hehehe...
Chỉ 100 lần thôi à? So với giải thưởng còn bèo lắm Laughing Laughing 1000 lần "Đã quá, Pepsi ơi!" cho hợp chủ đề Ngàn Năm Thăng Long Laughing Laughing
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime8/9/2010, 3:12 pm

cong8x đã viết:
Riêng mình thì thik kem Tràng Tiền....vẽ kem Tràng Tiền đi cong8x ới ời bounce bounce
ryna.quynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime8/9/2010, 10:07 pm

Vẽ kem Tràng Tiền, mà là cây kem vanilla ốc wế cơ Smile)
cong8x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime8/9/2010, 11:47 pm

eo ui, tớ thấy ngày 15 là qua lâu đấy, theo tớ í hả, chỉ cần 1 tuần là đủ rồi, giờ tớ đã có trong tay 3 icon hoành tráng rồi, giờ chỉ chờ ngày nhận thưởng thôi!!!
l'amour

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime9/9/2010, 12:06 am

wow, 3 ikon jì vậy, bạn đã up lên chưa. Share cho mọi người học hỏi với, hì hì hì... Twisted Evil
ryna.quynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime9/9/2010, 10:42 am

Bạn cong8x còn ko khoe lun với mọi người đi. Còn chờ gì nữa!
Hnay tớ vào web http://hanoitoyeucau.com.vn thấy có nhiều logo/icon cũng đẹp lắm đó. Vô xem thử đêêêêêêêêêê
JessWu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime9/9/2010, 4:56 pm

cong8x đã viết:
eo ui, tớ thấy ngày 15 là qua lâu đấy, theo tớ í hả, chỉ cần 1 tuần là đủ rồi, giờ tớ đã có trong tay 3 icon hoành tráng rồi, giờ chỉ chờ ngày nhận thưởng thôi!!!
Ặc ặc sao siêu thế cong8x ơi!!Icon bạn tham gia nhiều thế này, cơ hội trúng giải cao lắm đấy! Trúng giải nhớ khao bà kon 1 chầu nha sắp thành người nổi tiếng rồ Shocked Shocked
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"   Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu" I_icon_minitime

Cuộc thi "Hà Nội, tớ yêu cậu"
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Cuộc Đời Tây Môn Khánh (kim bình mai 2008)-(18++)
» Colorful life photos-Ảnh sắc màu cuộc sống
» Biệt thự vườn – nét kiêu sa cho cuộc sống hiện đại
» Cuộc thi sáng tác mẫu quà tặng "Hà Nội - Ngàn năm văn hiến"
» CUỘC THI SÁNG TÁC MẪU QUÀ TẶNG "HÀ NỘI - NGÀN NĂM VĂN HIẾN"